Welcome to teen.forum8.biz
Chào mừng bạn đến với Diễn đàn: teen.forum8.biz.
Bạn hãy đăng kí để hòa mình cùng cộng đồng teen Việt nhé.
Chào mừng bạn đến với Diễn đàn: teen.forum8.biz.
Bạn hãy đăng kí để hòa mình cùng cộng đồng teen Việt nhé.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  GalleryGallery  
Latest topics
» Trung tâm bóng đá Cộng đồng VietGoal liên tục tuyển sinh
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyMon Oct 27, 2014 9:54 am by VietGoal

» Tinh Binh Tam Quốc – Đệ Nhất Game Mobile Chiến Thuật
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyTue Mar 04, 2014 8:06 am by chuoitaotau

» Xuất Hiện WebMO Nhăm Nhe Thống Trị Làng Game Việt
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyFri Feb 28, 2014 6:07 am by mannuva

» Phượng Tường đại chiến xuân Giáp Ngọ
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyFri Feb 14, 2014 7:10 am by chuoitaotau

» Phượng Tường đại chiến xuân Giáp Ngọ
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyFri Feb 14, 2014 6:58 am by mannuva

» Thần tình yêu Eros xe duyên game thủ Vệ Thần Online
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyWed Feb 12, 2014 5:42 am by mannuva

» Thần tình yêu Eros xe duyên game thủ Vệ Thần Online
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyTue Feb 11, 2014 6:46 am by chuoitaotau

» Chiêu mộ danh tướng – khởi xướng “Hợp Phì”
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyWed Jan 15, 2014 7:20 am by chuoitaotau

» Đặc Sản Thịt Trâu Gác Bếp Món Quà Tuyệt Vời Cho Ngày Tết 2014
'Ghét' mà vẫn lấy EmptyMon Jan 13, 2014 6:50 am by chuoitaotau

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
hangve113
'Ghét' mà vẫn lấy Vote_lcap'Ghét' mà vẫn lấy I_voting_bar'Ghét' mà vẫn lấy Vote_rcap 
Admin113
'Ghét' mà vẫn lấy Vote_lcap'Ghét' mà vẫn lấy I_voting_bar'Ghét' mà vẫn lấy Vote_rcap 
mannuva
KuChuong2
kun.sup3r
thongbao
truong.vn
Mr.Z
beo1113
Kid.Mod
Thống Kê
Hiện có 34 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 34 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 154 người, vào ngày Mon Mar 14, 2011 8:27 pm

'Ghét' mà vẫn lấy

Go down 
Tác giảThông điệp
kun.sup3r
S-Mod
S-Mod
kun.sup3r

Tiền $ : 3577
Cảm Ơn : 0

'Ghét' mà vẫn lấy Empty
Bài gửiTiêu đề: 'Ghét' mà vẫn lấy   'Ghét' mà vẫn lấy EmptySun Jan 10, 2010 8:31 am

Tôi còn nhớ không ngày nào chúng tôi không cãi vã dù là chuyện nhỏ nhặt nhất.

Tình cờ ngày kia vào năm thứ hai khi nhà trường tổ chức đi học quân sự ở khu sân bay, tôi đã cho em quá giang vì hôm đó xe của em bị hư mà trời mưa rất to, không thể đón xe buýt. Đó là lần đầu tiên tôi được chở em về. Trên đường, trò chuyện được một đoạn thì em lại bắt đầu lảy nhảy rồi chúng tôi lại gây gổ. Tôi bực mình quá bỏ em xuống giữa đường cho tự đón xe về. Em tức lắm bỏ đi, không nói lời nào và cũng không thèm gặp tôi từ hôm đó.

Biết tin tôi bị ốm mấy hôm, em qua nhà thăm tôi. Em mua mấy quả cam sành ép lấy nước cho tôi uống. Rồi em lại chép bài vở giúp tôi trong những ngày nghỉ. Trông em lúc ấy dễ thương làm sao, không giống như cô bạn đáng ghét mỗi ngày chỉ biết gây gổ. Bố mẹ tôi cứ nghĩ em là bạn gái của tôi. Sau lần đó, tôi phải trả công cho em bằng cách rủ em trốn học đi chơi, xem kịch hài… Và tình cảm chúng tôi cũng bắt đầu từ đó.

Tốt nghiệp, chúng tôi nộp đơn xin việc tại một ngân hàng. Cả hai cùng trúng tuyển. Tôi làm ở bộ phận Tín dụng, còn em làm Phòng Kế toán. Dường như, Thượng đế đã sắp đặt sẵn mọi thứ cho tôi và em.

Ngày cưới cũng đến khi một ngày kia tôi chợt nhận ra rằng tôi không thể sống nếu không có em trong cuộc đời này. Và em đã nhận lời cầu hôn của tôi. Giờ đây chúng tôi đã sống chung một mái nhà. Em đã sinh cho tôi một cô công chúa thật dễ thương và lém lỉnh như chính em. Đêm nay vừa pha sữa cho con, vừa tranh thủ viết lại những kỷ niệm, tôi thầm cảm ơn em : cảm ơn ly nước cam ngọt ngào để tôi biết quý em. Cảm ơn em đã cho tôi cuộc sống mới với đầy ấp tiếng khóc và nụ cười ấm trẻ thơ. Anh yêu em, vợ của anh!

'Ghét' mà vẫn lấy
Trang 1 trong tổng số 1 trang