Welcome to teen.forum8.biz
Chào mừng bạn đến với Diễn đàn: teen.forum8.biz.
Bạn hãy đăng kí để hòa mình cùng cộng đồng teen Việt nhé.
Chào mừng bạn đến với Diễn đàn: teen.forum8.biz.
Bạn hãy đăng kí để hòa mình cùng cộng đồng teen Việt nhé.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  GalleryGallery  
Latest topics
» Trung tâm bóng đá Cộng đồng VietGoal liên tục tuyển sinh
Em đã hiểu ! EmptyMon Oct 27, 2014 9:54 am by VietGoal

» Tinh Binh Tam Quốc – Đệ Nhất Game Mobile Chiến Thuật
Em đã hiểu ! EmptyTue Mar 04, 2014 8:06 am by chuoitaotau

» Xuất Hiện WebMO Nhăm Nhe Thống Trị Làng Game Việt
Em đã hiểu ! EmptyFri Feb 28, 2014 6:07 am by mannuva

» Phượng Tường đại chiến xuân Giáp Ngọ
Em đã hiểu ! EmptyFri Feb 14, 2014 7:10 am by chuoitaotau

» Phượng Tường đại chiến xuân Giáp Ngọ
Em đã hiểu ! EmptyFri Feb 14, 2014 6:58 am by mannuva

» Thần tình yêu Eros xe duyên game thủ Vệ Thần Online
Em đã hiểu ! EmptyWed Feb 12, 2014 5:42 am by mannuva

» Thần tình yêu Eros xe duyên game thủ Vệ Thần Online
Em đã hiểu ! EmptyTue Feb 11, 2014 6:46 am by chuoitaotau

» Chiêu mộ danh tướng – khởi xướng “Hợp Phì”
Em đã hiểu ! EmptyWed Jan 15, 2014 7:20 am by chuoitaotau

» Đặc Sản Thịt Trâu Gác Bếp Món Quà Tuyệt Vời Cho Ngày Tết 2014
Em đã hiểu ! EmptyMon Jan 13, 2014 6:50 am by chuoitaotau

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
hangve113
Em đã hiểu ! Vote_lcapEm đã hiểu ! I_voting_barEm đã hiểu ! Vote_rcap 
Admin113
mannuva
KuChuong2
kun.sup3r
thongbao
truong.vn
Mr.Z
beo1113
Kid.Mod
Thống Kê
Hiện có 39 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 39 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 154 người, vào ngày Mon Mar 14, 2011 8:27 pm

Em đã hiểu !

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
kun.sup3r
S-Mod
S-Mod
kun.sup3r

Tiền $ : 3577
Cảm Ơn : 0

Em đã hiểu ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em đã hiểu !   Em đã hiểu ! EmptyThu Jan 14, 2010 7:44 am

Em đã không thể cưỡng lại nhịp đập lạc lối của trái tim mình và anh cũng thế. Để rồi mình lao vào nhau, lao vào những cuộc hẹn lén lút và ngắn ngủi. Em thật sự yêu anh rất nhiều, em không ngộ nhận khi cho rằng mình đã yêu anh. Rõ ràng đây là một tình yêu không bình thường, một tình yêu tội lỗi. Trong suốt 4 năm yêu nhau, những ngày chúng mình gặp nhau chỉ đếm trên đầu ngón tay. Nhìn những cặp tình nhân có thể đi lại một cách công khai em và anh đều thấy xót xa và ngậm ngùi. Chúng mình không được giống người ta, không đi chơi được với nhau, không một lần ngồi quán nước. Kể cả tặng quà cho nhau cũng không dám tặng. Đau đớn hơn nữa là chúng mình ra đường chỉ được phép chào nhau với cương vị Thầy - Trò. Em muốn hiểu anh nhiều hơn nhưng không làm sao hiểu được khi mà chúng ta là 2 thế giới hoàn toàn khác nhau, cương vị và quan hệ xã hội cũng khác nhau. Có biết bao lần em đã ghen lên khi anh chở đồng nghiệp nữ đến trường. Tại sao em không được giống như họ? Tại sao em không thể được sánh vai cùng anh ? Em không sợ bất cứ một lời dị nghị nào. Nhưng anh thì khác. Anh rất sợ bị người khác phát hiện rằng mình đang quen một cô học trò, anh sợ bị kỉ luật, anh sợ mất việc, anh sợ mất uy tín và...anh sợ khi phải nói với gia đình anh em là học trò của anh.

Có lẽ em còn quá ngây thơ khi nghĩ đơn giản hoá mối quan hệ này. Anh sợ và ngại như vậy tại sao lúc đầu anh lại đến với em? Trong thời gian qua anh đã không gọi điện và nhắn tin cho em nữa. Khi em gọi cho anh thì anh tắt máy. Em đã thấy bất an về việc này. Có lẽ em luôn là người chủ động gọi cho anh, em yêu anh đến mức đánh mất đi lòng tự ái của một con người. Và em lại gọi cho anh, cuối cùng thì anh cũng nhắc máy, và điều bất an nhất của em đã xảy ra. Sau những tháng ngày chịu đựng rốt cuộc rồi anh đã nói : "Anh xin lỗi, anh không thể...chúng ta không thể...anh yêu em, yêu rất nhiều. Nhưng anh không thể vì lòng ích kỉ của mình mà tiếp tục làm khổ em. Hãy hiểu cho anh. Chúng ta vẫn có thể quan tâm chăm sóc nhau em nhé". Em đã cố gắng níu kéo anh, em đã khóc rất nhiều, nhưng...em hiểu được anh đang chán ngán cái mối quan hệ này. Và thế là em đã phải cố giấu nước mắt để cho anh ra đi... Chúng ta đã thật sự chia tay nhau thật rồi sao? Ngày hôm sau khi chia tay em lại một lần nữa chứng kiến anh chở một người đồng nghiệp nữ, hai người trò chuyện và cười rất vui vẻ dường như không biết đến thế giới xung quanh. Nhìn cũng biết cô ấy chính là lí do mà anh nói chia tay em. Cũng đúng thôi, ở tuổi anh bây giờ người ta đã có vợ và có con, còn anh thì cứ "long bong" đợi em từng ngày lớn khôn. Anh quen người ta anh sẽ có thể đi với người ta đến bất cứ đâu mà không sợ ai dị nghị.

Em ngốc lắm khi cứ giữ anh lại cho em, mà không biết rằng anh đang khao khát một tình yêu bình thường không kì quặc như tình yêu của em và anh, không biết rằng anh đang khao khát một mái ấm và những đứa con thật dễ thương. Bây giờ thì em đã hiểu tất cả rồi. Em sẽ để mọi thứ trở về theo đúng cương vị của nó, không níu kéo nữa. Anh cũng đừng thương hại em. Em không sao. Cô bé của anh vẫn sẽ tiếp tục bước trên bước đường của cuộc đời. Đừng lo cho em vì em vốn dĩ đã quen với những ngày tháng thiếu vắng anh. Mùa đông này em cũng sẽ bước đi như bao mùa đông khác mà bên cạnh không có anh. Chúc anh hạnh phúc và thành đạt. Em mãi nhớ về anh... Tạm biệt anh, tạm biệt mối tình đầu của tôi !
ZaRoc
Friend Of Admin
Friend Of Admin

Tiền $ : 2079
Cảm Ơn : 3

Em đã hiểu ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em đã hiểu !   Em đã hiểu ! EmptyThu Jan 14, 2010 7:58 am

Ặc ặc.sao tâm trạng vậy bạn? Sad Sad Buồn ghê ta

Em đã hiểu !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-